Các mẫu xe của hãng Volvo
Chọn dòng xe đã có bộ số liệu công khai tổng hợp đủ lớn. Các liên kết dẫn đến thống kê chi tiết về kiểm định, kết quả, lỗi phát hiện và xu hướng của từng mẫu xe.
| Mẫu xe | Xe | Kiểm định định kỳ | Đạt |
|---|---|---|---|
| Volvo FH | 20 442 | 182 493 | 94,4 % |
| Volvo XC60 | 13 302 | 91 473 | 97,7 % |
| Volvo V60 | 5 341 | 27 392 | 96,8 % |
| Volvo XC90 | 4 298 | 34 937 | 95,7 % |
| Volvo V70 | 4 285 | 49 066 | 93,8 % |
| Volvo V90 | 2 859 | 12 364 | 98,4 % |
| Volvo XC | 2 720 | 87 069 | 95,6 % |
| Volvo XC40 | 2 709 | 8 026 | 98,8 % |
| Volvo FM | 2 453 | 35 704 | 93,7 % |
| Volvo XC70 | 2 396 | 32 953 | 96,4 % |
| Volvo FH12 | 2 043 | 15 717 | 87,1 % |
| Volvo V 40 | 1 867 | 32 869 | 92,5 % |
| Volvo S80 | 1 694 | 20 425 | 94,8 % |
| Volvo FL | 1 670 | 21 740 | 92,3 % |
| Volvo V 70 | 1 473 | 35 701 | 93,8 % |
| Volvo 850 | 1 354 | 7 677 | 90,8 % |
| Volvo V 50 | 1 108 | 30 850 | 93,2 % |
| Volvo V50 | 990 | 14 700 | 91,4 % |
| Volvo S | 790 | 24 777 | 94,3 % |
| Volvo V40 | 772 | 14 216 | 93,5 % |
| Volvo S 60 | 727 | 20 355 | 94,3 % |
| Volvo S 40 | 584 | 10 218 | 92,1 % |
| Volvo V | 493 | 10 240 | 92,9 % |
| Volvo S60 | 427 | 9 479 | 94,5 % |
| Volvo 440 | 397 | 1 078 | 84,4 % |
| Volvo 740 | 384 | 1 605 | 90,4 % |
| Volvo 460 | 381 | 1 151 | 88,0 % |
| Volvo 940 | 359 | 2 344 | 92,7 % |
| Volvo FH13 | 347 | 19 720 | 93,4 % |
| Volvo S90 | 346 | 2 119 | 98,0 % |
| Volvo L | 274 | 24 | 95,8 % |
| Volvo FE | 227 | 3 002 | 92,7 % |
| Volvo C 30 | 219 | 10 377 | 94,8 % |
| Volvo VTA3T | 203 | 3 196 | 97,5 % |
| Volvo EX30 | 200 | 0 | — |
| Volvo EW | 188 | 0 | — |
| Volvo VIZ | 175 | 827 | 92,1 % |
| Volvo 960 | 174 | 880 | 93,6 % |
| Volvo 240 | 154 | 844 | 93,3 % |
| Volvo C70 | 146 | 2 492 | 94,7 % |
| Volvo S 70 | 137 | 1 881 | 91,4 % |
| Volvo C40 | 135 | 31 | 93,5 % |
| Volvo F12 | 133 | 564 | 83,0 % |
| Volvo VTC3T | 130 | 34 | 100,0 % |
| Volvo V 90 | 129 | 2 770 | 98,3 % |
| Volvo FM12 | 115 | 4 479 | 88,3 % |
| Volvo 480 | 115 | 396 | 87,0 % |
| Volvo BL | 113 | 15 | 92,3 % |
| Volvo C | 108 | 4 217 | 95,6 % |
| Volvo 760 | 104 | 387 | 89,6 % |
| Volvo S 80 | 97 | 3 097 | 95,2 % |
| Volvo 360 | 91 | 225 | 86,1 % |
| Volvo 244 | 88 | 409 | 91,7 % |
| Volvo S40 | 82 | 3 673 | 92,6 % |
| Volvo C30 | 78 | 4 012 | 92,0 % |
| Volvo 945 | 71 | 587 | 90,7 % |
| Volvo FH16 | 66 | 2 197 | 94,1 % |
| Volvo 340 | 57 | 162 | 89,2 % |
| Volvo 245 | 56 | 287 | 87,4 % |
| Volvo FLC | 55 | 422 | 88,3 % |
| Volvo V 60 | 51 | 2 312 | 97,5 % |
| Volvo EW160E | 51 | 0 | — |
| Volvo C 70 | 48 | 937 | 94,6 % |
| Volvo Irizar | 41 | 767 | 87,6 % |
| Volvo EX90 | 41 | 0 | — |
| Volvo EWR | 36 | 0 | — |
| Volvo 9700 | 35 | 402 | 96,5 % |
| Volvo B | 32 | 256 | 89,8 % |
| Volvo Metago | 31 | 99 | 98,0 % |
| Volvo P | 30 | 63 | 89,8 % |
